วอลเลย์บอลชายหาดU21 ชิงแชมป์เอเชีย วันนี้ 15.00 น. ประเดิมไทย 1 พบกับ ฮ่องกง 2

แบ่งสายชายหาดยู 21 ชิงแชมป์เอเชีย ประเดิมไทย 1 พบกับฮ่องกง2  วันนี้ 15.00 น. 

พิธีจับสลากแบ่งสายการแข่งขัน เอสเอ็มเอ็ม วอลเลย์บอลชายหาดรุ่นอายุต่ำกว่า 21 ปี เอสโคล่าชิงชนะเลิศแห่งเอเชียครั้งที่2 เมื่อวันที่ 1 มีนาคม 2560 หน้าห้องประดับเงินโรงแรมเพชรรัตน์การ์เด้นจังหวัดร้อยเอ็ด ภายในงานมีคุณกฤษฎา ปาณะสรี ประธานฝ่ายวอลเลย์บอลชายหาดสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย เป็นประธาน พร้อมด้วยนักกีฬา stuff โค้ดเจ้าหน้าที่จากทั้ง 16 ชาติร่วมเป็นสักขีพยาน

รายชื่อ นักกีฬาทีมชาติไทย

ทีมชาย

มรุเดช บุญเต็ม- จตุพล แสนยุทธ (ไทย 1 )

อัครพล ทุมดี – ชำนาญ พิเศษ (ไทย 2 )

กรสิพงศ์ ไวกูณฐอนุชิต – เกียรติศักดิ์ นาคส้มป่อย (ไทย 3 )

ภาณุพงศ์ ถานัน – พิชกร นะราธร (ไทย 4 )

ทีมหญิง

ศรัณญา แลสุด – ศิรินุช ขาวฟอง (ไทย 1 )

ณัฐสุดา จันทร์ม่วง- แก้วตา นรมาศ (ไทย 2 )

ภวรัญชน์ จันทวิชัย -ทัศริดา สิงห์เชื้อ (ไทย 3 )

กัญญาณี แก้วเก็บคำ – ภัทศุริญโญ อินไชยา (ไทย 4 )

ผลการจับฉลากมีดังนี้

ประเภททีมชาย

กลุ่มเอ   มรุเดช บุญเต็ม- จตุพล แสนยุทธ (ไทย 1 )  ,  คาซัคสถาน (2 )

กลุ่มบี    จิน (1) อัครพล ทุมดี – ชำนาญ พิเศษ (ไทย 2 ), ฮ่องกง (2)

กลุ่มซี    ออสเตรเลีย (1) ,  อิหร่าน  (2) , โอมาน (2)  

กลุ่มดี    คาซัคสถาน (1) , อิหร่าน (1) , ศรีลังกา (2)

กลุ่มอี    โอมาน (1) , กาตาร์ , ออสเตรีย (2)

กลุ่มเอฟ   สิงคโปร์, อินโดนีเซีย, จีน (2)

กลุ่มจี    ฮ่องกง (1) , มัลดีฟส์ กรสิพงศ์ ไวกูณฐอนุชิต – เกียรติศักดิ์ นาคส้มป่อย (ไทย 3 )

กลุ่มเอช    ศรีลังกา (1 ) , เวียดนาม  , ภาณุพงศ์ ถานัน – พิชกร นะราธร (ไทย 4 )

ประเภททีมหญิง

กลุ่มเอ   ศรัณญา แลสุด – ศิรินุช ขาวฟอง (ไทย 1 ) ,  ศรีลังกา (2)  , ฮ่องกง (2)

กลุ่มบี   จีน (1) , อินโดนิเซีย, ณัฐสุดา จันทร์ม่วง- แก้วตา นรมาศ (ไทย 2 )

กลุ่มซี   ญี่ปุ่น (1)  , ศรีลังกา (1 )  จีน (2)

กลุ่มดี  ออสเตรเลีย (1) เวียดนาม , ญี่ปุ่น (2)  

กลุ่มอี วานูอาตู , สิงคโปร์ , ภวรัญชน์ จันทวิชัย -ทัศริดา สิงห์เชื้อ (ไทย 3 )

กลุ่มเอฟ   นิวซีแลนด์, ฮ่องกง (1 ) ,ออสเตรเลีย (2) , กัญญาณี แก้วเก็บคำ – ภัทศุริญโญ อินไชยา (ไทย 4 )

 

สำหรับวันแรก วันที่ 2 มีนาคม 2560

ประเภททีมหญิง รอบแรกกลุ่มเอ  15:00  น. ศรัณญา แลสุด – ศิรินุช ขาวฟอง (ไทย 1 )  พบ ฮ่องกง (2)

ประเภททีมชาย   รอบรอบแรก 15:50  น. มรุเดช บุญเต็ม- จตุพล แสนยุทธ (ไทย 1 ) พบกับ คาซัคสถาน

*** ติดตามชมการถ่ายทอดสดได้ทาง ไทยรัฐทีวี HD ช่อง 32 และ SMMTV ***

 

 

ขอบคุณภาพและข่าว จาก smmsport.com

Share